Tạm dừng hoạt động kinh doanh karaoke, cần thủ tục gì?

30/03/2023
Trương Hoàng Hà
Trương Hoàng Hà
Cơ sở kinh doanh karaoke đã được cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh trật tự, muốn tạm ngừng hoạt động phải có văn bản thông báo cho cơ quan Công an nơi cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự biết về lý do, thời gian tạm ngừng hoạt động.

Câu hỏi: Nhà tôi có mở dịch vụ kinh doanh karaoke và đã được cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh trật tự. Vậy mong luật sư tư vấn giúp, nay tôi muốn tạm ngừng hoạt động một thời gian thì có cần phải làm thủ tục gì không?

Câu trả lời của Everest như sau:

Trường hợp tạm ngừng kinh doanh đối với ngành nghề có điều kiện về an ninh, trật tự được quy định tại khoản 2, Điều 6, Nghị định 72/2009/NĐ-CP ngày 03 tháng 09 năm 2009 của Chính phủ quy định về điệu kiện an ninh, trật tự đối với một số ngành, nghề kinh doanh có điều kiện:

"Khi cơ sở kinh doanh bị phá sản hoặc không kinh doanh ngành, nghề có điều kiện về an ninh, trật tự thì Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự không còn giá trị sử dụng; trường hợp ngừng hoạt động thì trong thời hạn 5 ngày, kể từ ngày ngừng hoạt động, phải nộp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự cho cơ quan Công an đã cấp giấy đó; trường hợp tạm ngừng hoạt động, phải có văn bản thông báo cho cơ quan Công an nơi cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự biết về lý do, thời gian tạm ngừng hoạt động kinh doanh.”

Như vậy, cơ sở kinh doanh karaoke của anh (chị) đã được cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh trật tự, nay muốn tạm ngừng hoạt động phải có văn bản thông báo cho cơ quan Công an nơi cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự biết về lý do, thời gian tạm ngừng hoạt động kinh doanh.

0 bình luận, đánh giá về Tạm dừng hoạt động kinh doanh karaoke, cần thủ tục gì?

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
Bình luận
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
Tổng đài tư vấn: 024-66 527 527
Giờ làm việc: Thứ 2 - Thứ 7: 8h30 - 18h00
0.22102 sec| 929.563 kb